cách tính điểm trung bình tích lũy!

Thảo luận trong 'Phòng Đào Tạo' bắt đầu bởi Anh Nguyễn Tuấn, 13/8/11.

1. Anh Nguyễn Tuấn

Anh Nguyễn Tuấn Tập bơi

ai có kinh nghiệm cho em hỏi: khi mà phải học lại 1 môn, thì điểm thi lại đó sẽ tính vào trung bình tích lũy như thế nào? có được thay vào điểm của toàn khóa không, hay là tính cả điểm cũ và mới? thanks!

---------- Post added 13-08-2011 at 03:16 PM ---------- Previous post was 12-08-2011 at 10:06 PM ----------

sao k co ai tra loi vay nhj?
  2. Lapro Vũ

Lapro Vũ Thuỷ thủ

Nếu bạn dính 1 môn điểm F, thì điểm F này sẽ tính vào điểm tích lũy của bạn trong học kỳ đấy! Nếu bạn đăng ký học lại ở học kỳ nào thì điểm thi lại môn này sẽ được tính vào điểm tích lũy của học kỳ đấy! :)
  3. bvq.hp1991

bvq.hp1991 Tập bơi

khi học lại rồi thì sẽ đc thay trong trung bình chung tích lũy cả khóa, tuy nhiên vẫn lưu vết điểm cũ của bạn
    1 mẹo nhỏ là, khi bạn học lại 1 môn nào đó, nếu thi đc cao và nó làm nâng trung bình chung của kỳ lên thì nên tính cả vào - bảo lớp trưởng khi lập bảng điểm (để xét học bổng chẳng hạn ;))), còn nếu làm thấp đi trung bình chung của kỳ thì kệ nó ;)) đừng thêm vào làm chi
  4. thinh191

thinh191 Thuyền trưởng Staff Member

Điểm Trung bình là điểm tính hết, còn điểm tích lũy là chỉ tính các môn đã thi qua thì phải :|
  5. imbahpxxx

imbahpxxx Sỹ quan

Theo sự hiểu biết của mình thì đại loại thế này:CÓ 2 phần tính điểm là điểm TBC học kì và điểm TBC tích lũy .TBC học kì áp dụng riêng cho 1 học kì bạn đang học dùng để xét học bổng, khen thưởng và xét loại vào học kì đấy(tất nhiên xét cả cảnh cáo 3 lần là về chuồng:D).TBC tích lũy tính điểm tổng từ năm đầu tiên đến bây h dùng để xét đuổii học,xét bằng tốt nghiệp. Nhưng lưu ý: chẳng hạn bạn bị học lại 1 môn bị điểm F hay muốn cải thiện điểm 1 môn nào đó thì khi đc điểm như ý muốn hệ thống sẽ tự động lấy điểm cao nhất thay thế điểm cũ do đó điểm cũ của bạn tuy vẫn lưu trong bảng điểm nhưng nó không tính vào trong điểm TBC tích lũy---------- Post added at 06:26 PM ---------- Previous post was at 06:24 PM ----------
    Hệ thống sẽ tự động lấy điểm cao nhất của bạn nên không cần phải xin xỏ gì cả :D---------- Post added at 06:28 PM ---------- Previous post was at 06:26 PM ----------
    Cái này mình cũng không dám chắc đc nhưng nếu vậy những người học lại vào mùa hè thì sẽ tính là học kì gì vậy bạn :DNhân đây mình cũng muốn hỏi sự khác nhau giữa việc học lại và cải thiện điểm là thế nào nhỉ :D
  6. hatinhpro

hatinhpro Tập bơi

mình cũng học cải thiện 1 môn rồi,cũng học bình thường với các bạn học lại=>học lại và học cải thiện chẳng khác gì nhau cả
  7. crazystarbs

crazystarbs Tập bơi

the diem cbc tich luy tinh theo nam hoc hay theo tat ca cac ki da hoc nhj
  8. vanquyenktb

vanquyenktb Ta là Siu pơ Ắc min ^^

mở quyển sổ tay sinh viên ra mà đọc bạn ợ, tất cả có trong ấy rồi

---------- Post added at 01:00 PM ---------- Previous post was at 12:59 PM ----------

học cải thiện ko đc học vào học kỳ hè nhé, hê hê, chỉ có trượt mới đc học ở học kỳ hè thôi
  9. ReaLLynK

ReaLLynK Lau dọn boong tàu

mình có thắc mắc thế này, như bạn impaxx trên kia nói thì điểm học lại ko được tính vào TB tích lũy mà chỉ tính vào TB học kì, mà TB lại đẻ xét HB-----> thế thì còn học lại vs cải thiện điểm làm gì nữa??????
  10. imbahpxxx

imbahpxxx Sỹ quan

tớ có bảo thế đâu hjx vừa nhậu xong đang say nên không thích giải đc đọc kĩ lại đi nhé
  11. LanIna

LanIna Miss Integration 2012

nói chung học lại tức là bị điểm F, cải thiện điểm là bị D muốn nâng lên. cả 2 đều phải học lại và thi lại.
    mà thấy thầy chủ nhiệm lớp tớ bảo các môn thuộc triết ( nguyên lý cơ bản, đường lối, ...) điểm chỉ tính vào điểm tb học kỳ, không tính vào điểm tích lũy. chỉ cần qua là được.
    nhưng mà thấy mỗi thầy nói thế, các bạn lớp khác ai có thông tin về vấn đề này không?
  12. Robin Hood

Robin Hood Thuyền phó

điêm tích lũy là tính tất cả những môn đã qua, tức là từ điêm D trở lên, diểm F ko tính vào tích lũy.
  13. Vu Hung Duong

Vu Hung Duong Đệ nhất chém gió diễn đàn Staff Member

cứ trên 2. TBTTL thì ra trường